Toggle Theme Editor
Slate Blueberry Blackcurrant Watermelon Strawberry Orange Banana Apple Emerald Chocolate Charcoal

Cùng làm kính vr cho dtdd

Thảo luận trong 'Kỹ thuật, thiết kế phần cứng'

1. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Tá điền

Thân chào anh chị em trong dd ,hôm nay mình xin chia sẻ cách làm 1 kính vr cho dtdd,mình chỉ nói chia sẻ chứ ko nói hứơng dẫn vì còn nhiều cái chưa hoàng thiện,chủ yếu làm cho vui qua time,cái kính này là cái thứ 3 nên củng gút ra dc nhiều kinh nghiệm,kính này khác 2 kính trứơc là nó dùng tới 4 thấu kính,nói ra củng dài dòng vì trươc đây có bạn hỏi mình sao ko dùng dup 2 kính cho 1 bên mình bảo là ko dc hic hic,nay lại khùng đi làm cái 9 mình nói ko thể,trứơc mình xin nói ưu và nhựơc điểm của lens có 2 thấu kính
    ưu điểm:độ phóng đại tăng thêm khoảng 30% giúp giãm tiêu cự từ kính đến màn hình hơn 30 tới 40%
    thứ 2 thích họp cho dt có màn hình duới 5,3 in,thí dụ với thấu kính x15 thì tiêu cự(khoảng cách)từ kính tới màn hình vd là 10cm là rõ nét,nhưng ta lại thấy phần khung trên và dứơi màn hình,nhình ko thật lắm nhưng với 2 thu kính trồng lên nhau thì ko có hiện tựợng này,thôi dài dòng quá lên hình rồi từ từ nói tiếp

mình dùng nấp 2 họp thuốc,rồi diy ra,sau đó gắn tròng 2 lens lên,quan trọng là canh cho nó đồng tâm ko cần 100%
    dùng băng keo đen cố định rồi canh cho 9 xác,xong ta có 2 lens với 4 thấu kinh

QuocVLHorusGlass thích bài này.
  2. chuaaico

chuaaico Lính

ảnh sao ko hiện bác nhỉ?

3. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Tá điền

ủa kì ta,mình thấ binh thuonh mà

4. vinhdinh

vinhdinh Moderator Staff Member

Mới làm được 2 thấu kính thôi à, làm thêm thân nữa đi.....

5. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Tá điền

mấy hôm nay gần tết ly bu qyá từ từ hihi

6. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Tá điền

QuocVLdjkendjvjn thích bài này.
  7. vinhdinh

phần thân đơn giản, nhưng như thế cũng dùng tạm được....chúc mừng bác

Hoang Nguyen thích bài này.
  8. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Tá điền

chiều nay sẽ sơn đen kính nhựa đen,họp đựng dtdd đen luôn,làm từ từ cho zui

9. djkendjvjn

djkendjvjn Tá điền

Bạn mua kính ở đâu vậy chỉ mình vớidc ko?

10. vinhdinh

làm kính để nghịch thôi, chứ xem thế này không trải nghiệm được hết cái hay của nó đâu

11. QuocVL

QuocVL Administrator Staff Member

Xem kiểu này gắn vào gỡ ra và canh khoảng cách phù hợp tới điện thoại thì chóng mặt lắm, để dành tiền mua một cái VR vẫn tiện và lành hơn. Dù sao cũng thanks bác chủ topic đã chia sẽ một phương pháp mới lạ và đơn giản :)