Toggle Theme Editor
Slate Blueberry Blackcurrant Watermelon Strawberry Orange Banana Apple Emerald Chocolate Charcoal

Máy tính có thể điều khiển được điện thoại.

Thảo luận trong 'Kỹ thuật, thiết kế phần cứng'

1. hùng long

hùng long Thường dân

Tình hình là mình có phần này hơi khó, mong các bạn giúp.
    Làm sao để mở được video trong điện thoại của mình khi đeo kính vào.
    Ví dụ: Em mình đeo kính vào và mình muốn mở cho nó xem phim nào mình thích. nhưng không cần dùng công OTG mà điều khiển bằng máy tính được các cậu nhỉ?
    Minh đã dùng phần mềm ariandroi nhưng chỉ mở được video trên máy tính còn điện thoại thì ko chạy.
    Mong giúp đỡ.

2. chuaaico

chuaaico Lính

Mình biết có AirDroid dùng để điều khiển điện thoại từ xa. Nhưng điều khiển đc toàn bộ điện thoại như bạn cần thì mình không biết.

3. vinhdinh

vinhdinh Moderator Staff Member

bác dùng cái airdroid mình đã từng test trên note 2 rồi, dùng khá hay
    https://play.google.com/store/apps/...t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5zYW5kLmFpcmRyb2lkIl0

4. vinhdinh

Thử cả phần mềm này nữa nhé, ngày xưa mình có test, bác test lại xem:
    I. Phần mềm Remote Desktop là phần mềm miễn phí và dễ sử dụng, nó giúp chia sẻ dữ liệu, phim, ảnh trên điện thoại lên máy tính
    link dow: remote desktop
    Mình đã test trên note 2 chạy khá tốt...cách cài như sau:
    (Nhớ là máy điện thoại và máy tính có cùng mạng wifi)
    1. Bạn dow phần mềm về và cài vào máy trên máy sẽ có hình như dưới
    2. Còn trên máy tính bạn mở một trình duyệt (chrome, Mozilla Firefox...) ví dụ: như hình vẽ bạn sẽ phải gõ địa chỉ vào thanh trạng thái trên trình duyệt là: 192.168.1.105:8080 (ở nhà bạn địa chỉ lại khác nhé, có thể nó có ba dòng thì bạn chọn dòng cuối); gõ mật khẩu giống trên điện thoại vào, ví dụ như hình vẽ là gdjv...vậy là bạn đã kết nối điện thoại và máy tính....
    quá đơn giản có thể mở các thứ trên điện thoại, mạng wifi nhà mình khá chậm thế mà vẫn thấy vù vù

5. hùng long

hùng long Thường dân

Thanks bạn nhưng ý mình là có thể mở file trên điện thoại là nó chạy trên điện thoại ấy, chứ ko phải chạy file video đó trên máy tính bạn à

6. vinhdinh

Vậy bạn phải dùng cái này: TeamViewer QuickSupport (nếu dùng ios thì tìm tên tương tự)
    link dow:
    https://play.google.com/store/apps/details?id=com.teamviewer.quicksupport.market

Phần mềm này tương đối giống phần mềm trên máy tính tức là máy tính có thể bật gì thì trên điện thoại hiển thị như thế, tương tự bật gì trên điện thoại sẽ bật lại trên máy tính

bác có thể dùng để bật máy tính để bật các game và ứng dụng, phim trên điện thoại bằng máy tính

HorusGlasshùng long thích bài này.
  7. haryken

haryken Thường dân

HorusGlass thích bài này.
  8. hùng long

hùng long Thường dân

Thanks các ban rất nhiều mình đã làm được, nhưng chỉ dc trên 1 diện thoại, nhưng cũng rất cảm ơn các bạn

9. QuocVL

QuocVL Administrator Staff Member

Mình cũng đang cần tìm phần mềm có thể dùng smartphone android này làm tay game hoặc bàn phím hoặc chuột cho smartphone android kia nhưng đến giờ vẫn chưa được. Có cao nhân nào biết chỉ dùm với. Thanks !